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* Wakulima, wafugaji waondolewa wasiwasi kuhusu ViWango =

Na Mwandishl Wetu,Morogoro  bidhaa za kilimo ra ufugal: GDTC ) ra Kamaliya vyakulayya  wawezs kundluma viwarga wet Katika maonesho hayo, Maypugu
Alfatanua Rvarrha ehieka filo ) )(Aroc:a’:mw VIR atka nch zngine 21108 mEoni ya0 alieama watsa elimu ke wazhrk

m m SHIRIKA b Viwangn Tanzania vwango kuplia kamati  'TBS pia ma ki zogine 72 visg kulcla iz koba bosharn | N wananch kwauumia lubussa
(TBS) limesama Imejidhatit zake za hitaakemu zireomuisha  vyakila vitchkansyn na kiima na - katia Lotekabiag v hoyn  TA mamE=aya wmwaﬁm
kuandan viwango na kudhibiti mnd:mmhnmkuliamk{nhusﬂsa, mituga {ulugay) zenye lenga I Aidha, alisuma TBS pia wa hupsta a=me ya = 1S,
becttaan za bebrro na uhugy, kweema, wakivema, waharhirl wa wyuo  kutengsrera viwangn za rdhas  hushiknkeani s \anmis zngne MmUY wa R UENITTEhE Do Wi
mbegu, mbokea, uﬂ!ﬂu. mashing vk, wazalishap, wataryabinshara,  hgo,” shsema na ko : stk it b‘.r}.hmmmmtﬁm bl 7m0 re maEukumu r—am
za hullimia na vyakuda via mifugo wadhibit, vatumiaji, wizars husika, "Katika mchakalo wa  ra mbugs kama vie TPRL TOSCH ynay ik T T -hrhbdhb L
Hayn yalsemwa wiki diyopila wasinglikajl ni wangine. kufengensza Wwanao, waddu wale  na myd ines Jengo kiwa kst S TG i yabinswa chi
na Olisa Viwango wi chiika  Kahka kulimiza majukurmu R0, s ms kea ujumia hushiriishwa — fans? latika kudhibh iboca na AN WN%THM ya Chaluia
hilo, Mwajuma |ddh, wakati wa Idd alisema THS na kamali N0 yy,ouis rasimu y8 viwange yaani  usatama wa bidhaa katka kimo n&h vas b b fewra THS
Maonesho ya Kiimo ni Mifu?n katka sokia ya kimo na UG ek Tanzana Standard for pubfic. — na miugo. \ﬂﬂ-’w e “}-E.J- o
ahyolanyika Chun Kikuu cha Alitaija karnafi hizo kuwa m commeants amhbapo kiwanga Kwa upande wake Ofisa Masoko yaratokara ;Il-'::‘ﬁ_ QU?TM' ;
;hllmn {SUA) mkoam Morogara, — ya mbolea (AFDC 10), Kamatiya o s wadau na jami - wa TBS, Rhoda Mayugu alwalzka [ ein!a’r[;;-.:.;a::-’fn batka Shera
lebd sy ek Pl nchyo tstsst witatih na wichatfus katka vyakula kupita tovul ya Shirka na bana ekt T i ?ﬂf\'} 2 N.a-ﬂlyam 2000,
"sgﬁ,,f,“ui",,‘jﬂ:‘,.hf,":g[},?: :; rr:.labﬁhlmag ( &AFDCFDC 3%?“3 Ramaliys pepe kwa wadau, wizara na bujtokeza kushinki katla uangdaay ﬁKumai:a mabadiliko hayo,
buudlmn nchiny, hryo wamepdhatib .m"‘ﬁ jowa mupbu wa |dd funapeloha, na kuwatazrfu Shinka  wa viwango vinawyohusiana na  majukumu ambey v yaliewa
ni :

Kkuandaa viwango na kudhibiti ti ya mashine za kiimo la Biashara Duniani (WTO) i maeneo hayo chini ya isyokirwa TFOA kowa s2sa
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* Magufuli aanika mafanikio, mapato ya sekta ya uvui!

Na Mwandishi Wetu, Mwanza

WERAIS John Magufuli, juzi alitumia
Sherehe za miaka 58 ya Uhuru
kuelezea mafanikio makubwa
aliyogatikana kupitia Sekta ya
vuvi baada ya Serikali kuongeza
mapambano dhidi ya uvuvi haramu
na kuwezesha kuongezeka mapato
kutoka sh. bilioni 379 mwaka
2016/2017 hadi kufikia sh. bilioni
691 mwaka 2018/2019.
Akizungumza kwenye
maadhimishoya Uhuru yaJiyofanélka
kitaifa kwenye Uwanja wa CCM

Kirumb‘aljljmi Mwanza, Rais
Magufuli alisema mapambano hayo
ya uvuvi haramu yamewezesza
pia. kuongezeka-kwa mavuno
ya samaki kutoka tani' 387,547
mwaka 2017/2018 hadi kufikia
tani 448,474 mwaka 2018/2019.
Rais Magufuli alisisitiza kuwa
vita dhidi ya uvuvi haramu
imewezesha sasa wakazi wa
mikoa inayozunguka Ziwa Victoria
kuanza kupata samaki wakubwa
hali iliyowezesha ongezeko kubwa
la mapato ya nchi yatokanayo na
sekta ya uvuvi.

“Kwamfano

"Tumeongeza pia mapambano

_ dhidi ya uvuvi haramu hali ambayo

imesaidia_upatikanaji wa samaki..
] enye mwaka 2018/
2019 tulivuna tani 448,474 kutoka
tani 387,547 mwaka 2017/2018,"
alisema Rais Magufuli.

Rais Magufuli alisisitiza kuwa hata
wananchi wa mikoa inayozunguka
Ziwa Victoria ni mas%ahidl wa
mafanikio hayo ya operesheni
za kupambana na uvuvi haramu
kwani nao wanashudia ongezeko
la samaki. .

"Lakini hata ninyi wana Mwanza

ni mashahidi hivi sasa kwa mikoa
hii ya Mara, Mwanza na Kagera
kwamba samaki wakubwa

{wameanza kupatikana hii_pia

imesaidia kuongeza ukusanyaji wa
mapato kutoka bilioni 379 mwaka
2016/2017 hadi kufikia sh bilioni
691 mwaka 2018/2019," alisema
Rais Magufuli.

Pia Rais Magufuli alisisitiza kuwa
kwa kutambua kuwa takribani
asilimia 65 ya. Watanzania
wanajihusisha na shughuli za
Kilimo Uvuvi na Ufugaji Serikali
imefuta zaidi ya tozo T00 kwenye

Kaimu Meneja
Wakala wa Vipimo
Mkoa wa Temeke,
Krishna Mahamba
akieleza jambo
kwa waandishi wa

sekta hizo.

Mbali na mafanikio hayo ya
Operesheni za kupambana na
Uvuvi haramu, Rais Magufuli pia
ilisema awamuya tano inaende%a

utatua migogoro ya ardhi fi
Imwawezeshawanancii kuendelea
na shughuli za Kilimo, Mifugo na
Uvuvi kwa ufanisi mkubwa.

"Tunashughulikia pia migogoro

ya ardhi ikiwemo kuviruhusu vijii
920 vilivyokuwa kwenye maeneo
ya hifadhi kuendelea kuwepo'
alisisitiza Rais Magufuli.
* Wakizungumza kwenye
viwanja wa CCM Kirumba jijni
Mwanza baadhi ya wakazi wa
mikoa inayozunguka Ziwa Victona
wamekiri kuwepo ongezeko kubwa
la samaki kutokana na usimama!
madhubuti wa Serikali kwenye
rasilimali hizo. .

Mmoja wa wananchi wa Mwanza
Gaudensia Maduka alisema kabla
yaRais Magufuli kuingia madarakani
walikuwa wananunua samaki ko
moia kwa sh 7.000 lakini kutokana
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% Vuana kunufalka mtandao uvuvi, mifugo o

Na Mwandlshl Wetu

[JANA kutoka mikoa

13 ya Tanzania Bara na
visiwani wanatarajiwa
kunufaika na mtandao

wa vijana unaojihusisha na shu- .

ghuli za uvuvi na mifugo.
Kuanzishwa kwa mtandao
huo, kutawasaidia vijana nchini
kujiajiri moja kwa moja kupitia
kwenye sekta ya uvuvi na mifu-
go.

Akizungumza wakati wa uzin-
dun’ wa mmndm huo ulioﬂmyi—
huo, Laban B(mz alisema vijana
chini ya miaka 35, kutoka mikoa

7————c

mbahmbah
mtandao huo kwa kufundishwa
mbinu bora za kisasa za ufugaji.
Alisema lengo la kuanzishwa
kwa mtandao huo, ni kuhama-
sisha vijana kujiajiri katika sekta

ya mifugo na uvuvi kwa kutumia .

njia za kisasa ambazo zitasaidia
kuongeza uzalishaji mali na ajira
kwa vijana.

Laban alisema klllchofanya
kuanzisha mtandao huo, ni
baada ya kuangalia mwanya uli-
opo kati ya wazee na vijana.

“Mtandao huu utasaidia ku-

wapa ujuzi na maarifa namna .

ya kufuga kisasa na vijana wali-

opo vijijini ambao walikuwa

watanufalka na -

hawaﬁklvw na maarifa hayo na

- lengo ni mtandao huo kuwanu-

faisha vijana,” alisema Laban.

-~ Alisema. mtandao huo ulian-

zishwa  jijini Dar es. Salaam
mwaka 2017, . lengo
likiwa kupanua - - wigo wa vijana

- nchini.

Mkurugenzi wa Uzalishaji na

- Masoko Wizara ya Mifugo na

Uvuvi, Felix Nandonde, alisema
mtandao huo ni juhudi za muda

mrefu ambazo zimefanywa na -

Umoja wa Afrika kupitia mradi
wa kuendeleza rasilimali za
wanyama (AU-IBAR).

Alisema hilo limewashirikisha
vijana wanaojihusisha na kazi to-

fauti katika mnyororo wa tham-
ani ya mifugo, samaki, kuku na

.nguruwe na kupitia mtandao
‘huo watawekwa kufanya kazi ya

mnyororo wa thamani.
Nandonde alisema serikali
itaendelea  kushirikiana na
mtandao huo, kuwafikia vijana
ili waitumie fursa hiyo ipasavyo.
* Makamu wa Rais wa mtandao
huo, Veronica Lyambiko, alise-
ma wamefikia hatua ya kuanzi-
sha mtandao huo, kwa kuwa vi-
jana wengi nchini wanakabiliwa
na tatizo la ajira.
Alisema, kupitia mtandao
huo, idadi ya vijana wataingia na
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